Một cá nhân hay tổ chức có được mở tài khoản chứng khoán ở các CTCK khác nhau không?

Theo dõi

Bình luận

4 bình luận

  • Avatar
    Nguyễn Văn Long

    "Miễn là bạn không mua bán cùng một loại cổ phiếu trong cùng một phiên giao dịch ở các tài khoản khác nhau này" Bạn giải thích rõ hơn giúp mình được không?

    0
    Thao tác bình luận Đường dẫn cố định
  • Avatar
    VNDIRECT 02 (Đã sửa )

    Xin chào anh Nguyễn Văn Long, 

    Để giải đáp yêu cầu của anh, VNDIRECT xin phép trả lời như sau: 

    Theo quy định tại Thông tư 203/2015/TT-BTC, mỗi nhà đầu tư chỉ được mở 1 tài khoản giao dịch tại mỗi công ty chứng khoán. Việc giao dịch chứng khoán của nhà đầu tư phải tuân thủ quy định tại Điều 7 của Thông tư này:
    Nhà đầu tư không được đặt các lệnh giao dịch vừa mua, vừa bán đồng thời cùng một loại chứng khoán trong cùng một đợt khớp lệnh định kỳ, trừ các lệnh đã được nhập vào hệ thống tại phiên giao dịch liên tục trước đó, chưa được khớp nhưng vẫn còn hiệu lực.
     
    Ví dụ, anh Long có tài khoản chứng khoán tại VNDIRECT và tài khoản chứng khoán tại Công ty A
    Cùng một mã cổ phiếu, anh sẽ không được thực hiện Lệnh mua bằng Tài khoản tại VNDIRECT và đặt Lệnh bán bằng tài khoản tại Công ty A trong cùng một đợt khớp lệnh định kỳ, hoặc ngược lại.
    Để đảm bảo việc giao dịch chứng khoán đúng theo quy định, anh vui lòng tham khảo thêm các quy định tại Thông tư 203/2015 hướng dẫn về giao dịch trên thị trường chứng khoán anh nhé
     
    Khi cần thêm thông tin, anh có thể liên hệ Tổng đài 1900 5454 09 hoặc email support@vndirect.com.vn hoặc chat trực tiếp qua website để được hỗ trợ.
    Chúc anh đầu tư hiệu quả và may mắn

     

     

     

    0
    Thao tác bình luận Đường dẫn cố định
  • Avatar
    VÕ THỊ MỸ HOA

    Nếu tài chưa kết nối với tài khoản ngân hàng thì có được giao dịch trực tiếp tại công ty chứng khoán không ạ

    0
    Thao tác bình luận Đường dẫn cố định
  • Avatar
    VNDIRECT 02

    Kính chào Quý khách Võ Thị Mỹ Hoa,

    Cảm ơn Quý khách đã tin tưởng và lựa chọn VNDIRECT.

    Về câu hỏi của Quý khách, VNDIRECT xin trả lời như sau:

    Quý khách có thể nộp tiền từ bất kỳ tài khoản ngân hàng vào VNDIRECT mà không bắt buộc phải nộp từ đúng tài khoản ngân hàng đã đăng ký. Tuy nhiên, khi rút tiền, Quý khách chỉ có thể rút về tài khoản ngân hàng đã đăng ký.

    Vì vậy, nếu tài khoản chứng khoán của Quý khách đã được kích hoạt đặt lệnh nhưng chưa đăng ký/liên kết tài khoản ngân hàng, Quý khách vẫn có thể nộp tiền và giao dịch được.

    Hướng dẫn cách đăng ký tài khoản ngân hàng để nhận tiền rút về Quý khách vui lòng tham khảo tại đây.

    Khi cần thêm thông tin, Quý khách vui lòng liên hệ Tổng đài 1900 5454 09 hoặc gửi email đến hòm thư support@vndirect.com.vn hoặc chat trực tiếp trên website để được hỗ trợ.

    Chúc Quý khách sức khỏe và đầu tư hiệu quả.

    0
    Thao tác bình luận Đường dẫn cố định

Vui lòng đăng nhập để viết bình luận.